Bó tay mấy mod ở diễn đàn này

Đây là bài viết Bó tay mấy mod ở diễn đàn này trong box Ý Kiến Đóng Góp, một box của chuyên mục Thông tin chung; Hehe. Thread này được nhiều người quan tâm quá nhỉ? Đầu tiên xin lỗi bạn vì chậm trả lời bạn ...

Trang 3/3 ĐầuĐầu ... 2 3
kết quả từ 31 tới 35 trên 35
  1. Hotarubi - 14-05-2010 01:19 PM
    Hehe. Thread này được nhiều người quan tâm quá nhỉ?
    Đầu tiên xin lỗi bạn vì chậm trả lời bạn (dạo này hơi bận). Hôm qua mình đã đọc PM và trả lời nhưng hình như nhầm vào chức năng forward nên không đến.

Tiếp theo, thẩm quyền của mình hoàn toàn đủ để del bài (KỂ CẢ BÀI ĐÓ LÀ CỦA ADMIN NẾU KHÔNG ĐÚNG RULES).

Tôi vừa bị move hàng loạt bài viết mà tôi đọc thấy hay và muốn đóng góp cho forum , thì bị move vào "thùng rác" với lý do là bài thiếu cẩn thận , bài thiếu cẩn thận không biết định nghĩa như thế nào , bài tôi vd có thiếu hình ảnh thì chỉ cần nhắc nhở tôi sẽ thêm hình vào , chứ có đâu lại move bài tôi , cứ có quyền thì move à ???
    Mọi thành viên đều cần đọc rules của box trước khi post bài, nếu bạn không đọc bạn không có lý do gì đến kiến nghị về cách làm của mình. Đó là điều thứ nhất.
    Thứ 2, tùy từng hoàn cảnh và cũng tùy từng Mod sẽ có những cách giải quyết khác nhau. Do bận với công việc hiện tại mình chỉ move vào thùng rác những bài "thiếu cẩn thận".

Muốn tích chút công cũng khó , thôi thì không cần nữa vậy , tôi thiết nghĩ , những gì diễn đàn này có thì diễn đàn khác ắt sẽ có thôi , không nhất thiết phải luỵ vào 1 diễn đàn có đội ngũ QT kém lý lẽ như thế này
    Xin lỗi bạn chứ tất cả những bài viết của bạn hầu hết là copy (với thời gian chắc chưa đến 1 phút), cái công đức đó không ai cần đâu. Việc tích chút công như bạn nói nếu dễ dàng thì ai ai cũng là người hảo tâm hết. Đương nhiên việc đó phải khó rồi. Dù nó là lỗi của mình (đương nhiên trong trường hợp này thì không) thì nó là lỗi của cá nhân (do nhầm lẫn hoặc lý do nào) chứ không thể quy kết vào một tập thể được.

Bài tôi bị move bởi muadongcd ---> Mod không có ý đọc bài , nếu đọc Eng ko hiểu tôi có thể ngồi chịu khó dịch TV ra cho cậu , lấy trường hợp tôi mà cậu nên rút kn , cậu là MOd , trông diễn đàn , edit bài cho thành viên , chứ không phải cái j cũng move cả , như vậy tạo tâm lý rất ư là ... vl cho thành viên , tôi không biết dùng từ khác xin thông cảm , Ưc chế thật
    Việc edit bài liên quan đến nhiều vấn đề, nếu 1,2 bài thì okie, nếu sửa mà khắc phục được cho những lần sau thì cũng okie luôn. Đằng này cứ dựa vào lý do đó để post bài thiếu ý thức rồi đòi hỏi này nọ.

Bỏ qua những vấn đề khác. Nếu bạn chịu khó bỏ ra 15 phút để edit bài cẩn thận thì mình đã cảm ơn lắm rồi. Rất hoan nghênh nếu bạn bỏ thời gian ra dịch các bài giới thiệu. Tuy nhiên, nếu chỉ nói không thì mất mặt lắm. Hãy biết làm những cái nhỏ cẩn thận trước khi muốn làm những cái lớn hơn.

Nếu những thắc mắc của bạn vẫn chưa được trả lời thỏa đáng bạn cứ post lên đây.
    Thân ái.

• No Avatar
        DXT yes!
        8  16:15 PM May 14th, 2010 
      • No Avatar
        miluzeroman Đúng rule mà làm thui 317.729 Mem mình đâ edit nổi :)
        13  14:24 PM May 14th, 2010 
  2. nhanguyen2909 - 14-05-2010 03:08 PM
    Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng nhỉ ? Thứ nhất mình xin nói lại 1 lần nữa , mình đã đồng ý cách giải quyết của hotlamit rồi , và mình cũng yêu cầu đóng lại mà ko ai đóng dùm mình cả .

Thứ 2 , ý của muadongcd là , nếu thành viên nào copy bài của diễn đàn khác post qua đây thì không cần , cái đó làm quá dễ , ai làm cũng được , làm cũng không ai tính công đâu

Thứ 2 , muadongcd cứ như là vào internet sẽ có bài sẵn cho mình copy vậy , đâu phải bài nào tôi cũng đem qua đây , phải những bài nào tôi thấy thik hoặc theo tôi là hay thì tôi mới post lên

Bỏ qua những vấn đề khác. Nếu bạn chịu khó bỏ ra 15 phút để edit bài cẩn thận thì mình đã cảm ơn lắm rồi. Rất hoan nghênh nếu bạn bỏ thời gian ra dịch các bài giới thiệu. Tuy nhiên, nếu chỉ nói không thì mất mặt lắm.  Hãy biết làm những cái nhỏ cẩn thận trước khi muốn làm những cái lớn hơn
    --> Xin lỗi cậu , tôi đây không cần cậu lên mặt dạy đời đâu cậu à

Thật sự mà nói , mod trong diễn đàn này cũng rất nhiều người tốt và hiểu lý lẽ , trừ cậu này ra

Việc edit bài liên quan đến nhiều vấn đề, nếu 1,2 bài thì okie, nếu sửa mà khắc phục được cho những lần sau thì cũng okie luôn. Đằng này cứ dựa vào lý do đó để post bài thiếu ý thức rồi đòi hỏi này nọ
    --> tôi post bài chỉ trong 1 ngày , nên tôi không được ai nhắc nhở cả , nếu như cậu không có thời gian thì nên bỏ chức MOD này đi là vừa , tôi thành thật khuyên cậu như vậy

Xin lỗi tất cả mọi người vì những lời khó nghe này , hôm qua tôi đã rất rất biết ơn hoclamit và rất hài lòng về forum này , nhưng hôm nay lên đọc thấy cậu này ... ,

Ý của cậu muadongcd tôi hiểu , có thể nói cậu là 1 đại diện của quyền lực , bài ko đúng rule thì remove không cần biết lý do , không đồng thuận thì biến ---> không cần những người copy bài . Cậu này nói chuyện rất dễ làm mất lòng người khác , tôi nghĩ chức vị không phù hợp với tính tình "ngựa non háo đá" của cậu đâu , cậu không đáng mặt làm 1 MOD cậu ak , trước đó có 2 bài của SMOD đấy , tôi nghĩ cậu nên tham khảo mà làm theo . Cảm ơn cậu

3. ngohuyha95 - 14-05-2010 03:45 PM
    Bạn nhanguyen2909 nói thế là không đúng rùi!! Bạn có biết như thế nào là 1 mod ko? Công việc của mod cũng không phải dễ, VD là bạn post bài mà thiếu mỗi cái hình nhưng cái hình đó cũng nói lên được phần mềm đó! TRong khi công việc là sắp xếp lại rất nhiều bài! Cũng phải có lúc sai sót!! Mình cũng đã từng lên advanced mem! cũng đã từng một thời post bài! Mình không muốn nói là bạn chơi chơi kiểu chợ búa như vậy là bất lịch sự!! Trường hợp của bạn mình cũng đã mắc phải nhưng cũng cười cho qua chuyện. Mình thấy bạn cũng là thành viên mới!! Dần dần bạn sẽ hiểu!! Còn Eng ỏ việt ko liên quan gì tới chuyện này đâu. Bạn hãy để ý chữ ký của mình và suy nghĩ về nó 1'. Rồi bạn sẽ hiểu thôi!!!

4. Hotarubi - 14-05-2010 04:09 PM
    Tôi nghĩ là liên quan đến mình thì tôi vào góp vài lời cho rõ ràng thôi chẳng có lại có kẻ bảo là không có hồi âm. Nếu tất cả done thì không có gì để bàn tiếp.

5. miluzeroman - 14-05-2010 04:10 PM
    @ nhanguyen2909 : Milu biết rằng nhắc nhở trước khi thực hiện rule sẽ tốt hơn, nhưng nhanguyen2909 nên thông cảm cho muadongcd vì lượng bài nhiều lắm nên không thể edit hết được nên muadongcd mới move thôi . Thời gian của muadongcd đâu phải chỉ dánh cho forum chúng ta không đâu bạn ấy cũng còn thời gian cho bản thân mình chứ .Mình nghĩ nhanguyen2909 nên PM cho muadongcd hỏi lý do và cùng nhau giải quyết trước khi quyết định tạo topic này , vì nếu chỉ move vào thùng rác thì vẫn có thể phục hồi được . F4VN là sân chơi chung cho tất cả mọi người , mọi người tham gia vào sân chơi này đều phải làm theo rule , Mod & Mem chỉ là cái tên gọi thể hiện sự đóng góp cho sân chơi chung của chúng ta thôi .
    @ nhanguyen2909 ; muadongcd : Milu close topic này nhe , có gì PM Milu mở lên lại .
    Chúc mọi người 1 ngày vui vè

Trang 3/3 ĐầuĐầu ... 2 3

Các bài viết liên quan tới Bó tay mấy mod ở diễn đàn này:

1. nhờ các a/c trên diễn đàn giúp em cách chuyêddooori 1 văn bản mà có cột như thế này ...

2. Hơn 1 tháng không ghé qua chơi, thấy diễn đàn vẫn như ngày nào, không thay đổi mấy. Mình chỉ thấy 1...

3. http://www.funny-base.com/videos1/perfectdaddy.wmv

4. Tui là người mới vô diễn đàn này, nhưng sao thấy diễn đàn này rối rắm quá, sử dụng hoài không biết...

5. :13: Quân đội Mỹ đang điều tra về lời cáo buộc 5 binh lính của họ đã hãm hiếp một phụ nữ Iraq và...