Ước mơ trong đời của bạn là gì?

Đây là bài viết Ước mơ trong đời của bạn là gì? trong box Bàn Tròn Tán Gẫu, một box của chuyên mục Giải Trí; @ Dgs: đó mới là cái anh em muốn nghe ước mơ của em, công nhận ước mơ nào cũng ...

Trang 2/12 ĐầuĐầu 1 2 3 ... cuốicuối
kết quả từ 16 tới 30 trên 172
  1. Chrjtm - 19-08-2006 07:08 PM
    @ Dgs: đó mới là cái anh em muốn nghe ước mơ của em, công nhận ước mơ nào cũng đẹp và mình luôn phải nỗ lực phấn đấu cho ước mơ của mình thành sự thật. A mà khâm phục Dũng ghê, học bach khoa mà được bằng giỏi thì quả là em đã cố gắng rất nhiều đó. Anh nghĩ em nên Nam tiến chắc là có nhiều cơ hội hơn. Nếu em định đi du học thì nên chuẩn bị từ ngay bây giờ đi. Anh biết DSQ Bỉ hàng năm có cấp học bổng cho VN ( nhưng chỉ là cho những người đã đi làm được 2 năm) em thỉnh thoảng vào trang web www.btcctb.org tham khảo nhé. Học bổng của bọn này khá lắm, bao vé máy bay, tiền học phí và mỗi tháng cấp cho khoảng 850 euros tiền ăn ở. Nếu em biết tiếng Pháp thì xin học bổng DSQ Pháp cũng được đó. Với tấm bằng tốt nghiệp loại giỏi là em đã có một ưu thế lớn trong việc xin học bổng rồi đó. Cố gắng lên nhé, chắc sẽ thành công.

@anhsuytu: em thông cảm cho ku Dgs nhé, chắc tại ku này ít đọc bài viết của em bên rum cũ nên không hiểu hết. Trong cuộc sống luôn có nhiều biến động, nhiều tình huống khiến con người ta trở lên băng giá. Anh tin em sẽ vượt qua tất quả để lại ước mơ em là em thôi. Chúc em tìm lại những gì em cần tìm

2. Chrjtm - 19-08-2006 07:41 PM
    Đau mắt quá nhưng cũng cố viết ước mơ một dòng ngắn ngủi để chia sẽ cùng anh em. Ước mơ trong đời của tui đơn giản vô cùng: Có ai đó để yêu, có việc gì đó để làm và có điều gì đó để hy vọng
    Cả ba cái trên tui đều đang có rồi, vậy là tui thấy hạnh phúc rồi. Tui là tui không là ai khác, đơn giản như năm tháng cuộc đời

3. alonesalem - 19-08-2006 10:04 PM
    Chà chà hiện tại em chỉ ước mơ là có tiền để làm nhìu việc trong đời thôi ! Còn sau sẽ tính tiếp nên vẫn ALONE hix hix không bít sự nghiệp hay tình iu đây

4. Chrjtm - 19-08-2006 10:25 PM
    Nguyên văn bởi 25251325 Xem Bài viết
    Chà chà hiện tại em chỉ ước mơ là có tiền để làm nhìu việc trong đời thôi ! Còn sau sẽ tính tiếp nên vẫn ALONE hix hix không bít sự nghiệp hay tình iu đây
    Bây giờ anh nhớ ra ý nghĩa nickname của em rồi, kha kha kha
    25251325 có nghĩa là "yêu em, yêu em, trọn đời yêu em" con số này xuất hiện trong một bộ phim tình cảm của Hàn Quốc, anh xem lâu rùi nên không nhớ tên. Không ngờ ông em lại là kẻ đa tình vậy. Nên nhớ, đối với con gái mà em càng tỏ ta quá si tình trong chuyện tình yêu thì người ta không thích lắm đâu. Con trai thì cần phải cứng rắn, có bản lĩnh, nhiều khi rất thương người ta trong dạ cũng không nên nói ra hết. Kinh nghiệm xương máu của rất nhiều anh em trong rum mình đó.
    Còn về ước mơ của em như thế thì đúng là anh pótay, ai mà chả muốn có nhiều tiền nhưng để có được nó cũng phải rất nhiều mồ hôi, trí não, cả cay đắng, thất bại ê chề đó em. Anh tin nếu em luôn có khát khao ham muốn kiếm tiền thì sẽ có ngày tiền tự tìm đến với em thôi. Nhưng nhớ câu này: không vì tiền mà làm tất cả, không vì tiền mà bán rẻ bạn bè, nếu không cái em mất không chỉ là danh dự mà đôi khi là cả máu đổ đó , hahahaha. Ai biểu tâm sự ước mơ với anh làm chi

5. alonesalem - 19-08-2006 10:41 PM
    Cám ơn bác đã bảo em đúng là em chung tình thiệt nhưng có lẽ em sẽ phải quên thôi. Còn kiếm tiền công nhận là khó thiệt lăn lóc cóc ra người xã hội với đủ mánh hi hi nhưng vẫn tay trắng nhưng nói kiếm tiền nhưng phải có lương tâm chứ ai lại kiếm những đồng tiền tội lỗi. Em công nhận là anh nói đúng thiệt đúng là bậc tiền bối có khác hi hi

6. tomnhien - 19-08-2006 11:06 PM
    Hix! Đang ước mơ 1 điều "cháy bỏng": Đang làm cái Logo cho 4rum mình, mà đầu óc trống rỗng, chả có chút ý tưởng gì! Cảm hứng, ý tưởng đâu? Xuất hiện ra coi nào!

Nếu lão Thắng có tài, làm ơn cho xin chút ý tưởng đi!

7. Chrjtm - 19-08-2006 11:19 PM
    Nguyên văn bởi tomnhien Xem Bài viết
    Hix! Đang ước mơ 1 điều "cháy bỏng": Đang làm cái Logo cho 4rum mình, mà đầu óc trống rỗng, chả có chút ý tưởng gì! Cảm hứng, ý tưởng đâu? Xuất hiện ra coi nào!

Thôi em cứ mạn phép nói ý tưởng của em để bác tham khảo nhé
    - Logo gồm 2 hình ành:
    1: Hình bản đồ chữ S của Việt nam
    2: Hình quả địa cầu
    Khoảng giữa hai hình trên được kết nối bẳng 5 đường chéo xuất phát từ 5 điểm trên quả địa cầu đến bản đồ việt nam
    - Slogan: Free4VN = kết nối năm châu một nhà

Mong giúp được bác chút nào

8. centos5f4vn - 19-08-2006 11:21 PM
    Bác Tôm,
    E nghe thấy chữ "cháy bỏng" làm cảm giác thấy giống của "một ai đó" . Thực ra e nghĩ ước mơ là 1 cái gì đó xa xa, chứ còn việc thiết kế logo cho 4rum là điều hoàn toàn nằm trong khả năng của bác, chỉ có cái là thực hiện lúc nào (lúc có ý tưởng chẳng hạn). Cái nằm trong tầm tay của mình thì gọi là "mong muốn" đúng hơn.
    E lấy ví dụ về ước mơ của bác Kah "được sống với người mình yêu và yêu mình" -> cái nay thì đúng là ước mơ thật Tuy nhiên câu "đẻ một đứa con" -> thì cái nay lại là 'mong muốn'
    Nguyên văn bởi tomnhien Xem Bài viết

9. Chrjtm - 19-08-2006 11:54 PM
    @ centos 4: Lập luận chính xác, vậy ước mơ của centos4 là gì nhì? nói anh em nghe thử coi nào

10. tomnhien - 20-08-2006 12:04 AM
    Nguyên văn bởi centos4 Xem Bài viết
    Bác Tôm,
    E nghe thấy chữ "cháy bỏng" làm cảm giác thấy giống của "một ai đó" . Thực ra e nghĩ ước mơ là 1 cái gì đó xa xa, chứ còn việc thiết kế logo cho 4rum là điều hoàn toàn nằm trong khả năng của bác, chỉ có cái là thực hiện lúc nào (lúc có ý tưởng chẳng hạn). Cái nằm trong tầm tay của mình thì gọi là "mong muốn" đúng hơn.
    E lấy ví dụ về ước mơ của bác Kah "được sống với người mình yêu và yêu mình" -> cái nay thì đúng là ước mơ thật Tuy nhiên câu "đẻ một đứa con" -> thì cái nay lại là 'mong muốn'
    Hehe! Cái bức bối khi ko làm được này, kô khác gì trên người có mụt nhọt - cứ ao ước nó bung ra cho rồi! (cái này mà kô cháy bỏng ư?!).
    Mà ác thay, khi muốn làm cho nó hoàn hảo chỉnh chu thì lại bí. Trong khi nếu có ý làm đại cho xong, mọi sự lại trơn tru, kết quả có khi còn tốt hơn mong đợi nhiều!
    Từ hồi nào tới giờ, tôi design cái gì cũng gặp tình trạng này.
    Chủ yếu là tâm sự để giải tỏa thôi!

11. Chrjtm - 20-08-2006 12:30 AM
    Chủ yếu là tâm sự để giải tỏa thôi!
    Vậy lần sau em không ý kiến ý cò nữa nhé, cứ tưởng bác cần tham khảo thêm ý tưởng

12. centos5f4vn - 20-08-2006 01:03 AM
    ặc ặc,
    e cũng kô biết mình có ước mơ gì. Nhưng mong muốn thì có nhiều. Ví dụ như muốn đổi cái Laptop cũ sang con IBM T60 2 core, ...
    Nguyên văn bởi quangthang_36 Xem Bài viết
    @ centos 4: Lập luận chính xác, vậy ước mơ của centos4 là gì nhì? nói anh em nghe thử coi nào

13. tomnhien - 20-08-2006 09:05 AM
    Nguyên văn bởi quangthang_36 Xem Bài viết
    Vậy lần sau em không ý kiến ý cò nữa nhé, cứ tưởng bác cần tham khảo thêm ý tưởng
    Hix! Sao lại nói thế! Luôn luôn cần có nhg ý kiến và cả ý cò luôn, đặc biệt là ở u - người có nhg cảm hứng vô tận!

14. Chrjtm - 21-08-2006 12:11 AM
    Ước mơ hiện tại của tui là làm sao tất cả anh em BQT có thể hợp tác làm việc nhóm tốt hơn nữa. Tui cũng tin là ước mơ này hoàn toàn có thể thực hiện được vì tất cả anh em trong rum đã bắt đầu hiểu nhau hơn. Chúc cả 4rum ngủ ngon để mai lại tiếp tục xây dựng cho ước mơ của chúng ta thành hiện thực

15. kotaro117 - 22-08-2006 02:25 PM
    Hiện tại chỉ ước sao mình học tốt thui...Ko biết đó có phải điều ước ko nữa hu hu...Ae giúp với...Tương lai nằm trong tay chúng ta...hic hic

Trang 2/12 ĐầuĐầu 1 2 3 ... cuốicuối

Các bài viết liên quan tới Ước mơ trong đời của bạn là gì?:

1. http://www.cntt.vn/u/editor/image/2010/Thang%205%202010/2010-05-10/TangTuoiThoChoPinLapTop/small_264...

2. Kaspersky Mobile Security 8.0 là một giải pháp tiện lợi và đáng tin cậy để bảo vệ điện thoại di...

3. Bạn đang nắm giữ trong tay một cuốn sách mà có sức mạnh làm thay đổi cuộc sống của bạn mãi mãi.Đó...

4. Khi những tấm hình về MTXT bị bốc cháy xuất hiện khắp Internet, tin tức về rất nhiều đại gia đã...

5. Bạn đời và con vật, ai hơn? Không can thiệp Hai người bạn nói chuyện với nhau: - Cậu sẽ...

6. Hãy quan sát thật kỹ bức hình dưới đây nhé!...

7. Trong cuộc sống chắc ai cũng phải có 1 vài điều cảm thấy luyến tiếc nhỉ :), vậy các bạn có thể...

8. Ước mơ của bạn nhất định thành hiện thực Inamori Kazuo LỜI NÓI ĐẦU VỀ TÁC GIẢ INAMORI KAZUO LỜI...

9. http://www.siberian.ws/uploads/posts/1155233948_cz69_e_hurley10.jpg :41: :67: Mình thích...